![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/08/8BBD467C-8A70-4E18-9C09-FFB2A71D50D5-696x392.jpeg)
![](https://theagendathai.com/images/728.jpg)
นายสมศักดิ์ เทพสุทิน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงยุติธรรม พร้อมด้วย นางพรรณสิริ กุลนาถศิริ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดสุโขทัย ลงพื้นที่ให้กำลังใจผู้ต้องขังเรือนจำจังหวัดสุโขทัยที่ออกมาทำกิจกรรมช่วยสังคมด้วยการลอกท่อที่อำเภอเมือง ตำบลบ้านกล้วย โดยมี นายกฤตภพ จันทร์ภูโดม ผู้บัญชาการเรือนจำจังหวัดสุโขทัย ให้การต้อนรับ
![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/08/4DE84D41-75D1-476A-B3E9-1B2AB1317F31-1024x461.jpeg)
นายสมศักดิ์ ระบุว่า ต้องขอบคุณผู้ต้องขังทุกคนที่ออกมาช่วยสังคม ช่วยพี่น้องประชาชนชาวสุโขทัยในยามที่ลำบาก เวลานี้น้ำท่วม เราคนบ้านเดียวกันจะทำเต็มที่ เพื่อผ่านสถานการณ์ร้ายๆ ให้กลับมาปกติโดยไว
![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/08/47D7D5D2-852D-4A80-84FD-9E3E0EF43CD1-1024x461.jpeg)
“ผมสนับสนุนในกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อผู้ต้องขัง ทั้งการเรียนภาษาอังกฤษ การเรียนคณิตศาสตร์ การฝึกวิชาชีพให้มีสกิลเฉพาะด้าน เพราะต้องการให้ทุกคนกลับคืนสู่สังคมอย่างมีคุณภาพ มีงานทำ การช่วยเหลือสังคมก็เป็นอีกอย่างที่เราทำประโยชน์ได้ เมื่อทำได้เราต้องทำ เพราะสังคมจะน่าอยู่มากขึ้น” รมว.ยุติธรรม กล่าว
แสดงความเห็น
![](https://theagendathai.com/images/728.jpg)