![71EB59E4-3BC5-4D69-89A8-2B3F1131DE83](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/10/71EB59E4-3BC5-4D69-89A8-2B3F1131DE83-696x392.jpeg)
![](https://theagendathai.com/images/728.jpg)
“พรรณสิริ”เปิดงานเดินวิ่งสุโขทัย “Walk & Run Good Health 2020 มินิมาราธอน ครั้งที่ 1” ระดมทุนช่วยผู้ด้อยโอกาส สมทบทุนพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ หวังแก้ปัญหาสุขภาพชุมชนระยะยาว
เมื่อเวลา 06.00 น. บริเวณลานจอดรถศูนย์บริการนักท่องเที่ยว อุทยานประวัติศาสตร์ สุโขทัย นางพรรณสิริ กุลนาถศิริ ส.ส.สุโขทัย พรรคพลังประชารัฐ เป็นประธานเปิดงาน “Walk & Run Good Health 2020 มินิมาราธอน ครั้งที่ 1” พร้อมด้วยนายกเทศมนตรี ต.เมืองเก่า นายก อบต.เมืองเก่า สาธารณสุข อ.เมือง สุโขทัย กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ภาคเอกชน และประชาชนเข้าร่วมจำนวนมาก
![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/10/52507427-1BB6-44F0-AF4C-65927280ADAD-1024x683.jpeg)
![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/10/2A403167-3EFE-405A-A570-8F846467EF40-1024x683.jpeg)
นางพรรณสิริ กล่าวว่า รู้สึกดีใจที่ภาครัฐ ภาคเอกชนและประชาชน ได้เห็นความสำคัญในการส่งเสริมสุขภาพ โดยการออกกำลังกาย และช่วยกันผลักดัน ช่วยเหลือ สนับสนุน เกื้อกูลกันจนเกิดงานนี้ขึ้น การแข่งขันกิจกรรมเดินวิ่งในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมประมาณ 1,200 คน โดยการจัดงานในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อ สมทบกองทุนพัฒนาสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ จ.สุโขทัย และเป็นค่าใช้จ่ายในกิจกรรมเยี่ยมผู้สูงอายุ ผู้พิการ และผู้ด้อยโอกาส ของ อสม. รวมทั้งเป็นค่าใช้จ่ายในกิจกรรมงานแก้ไขปัญหาสุขภาพในชุมชน และปัญหาที่มีผลกระทบต่อสุขภาพของประชาชน ซึ่งผู้ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้นอกจากจะได้ออกกำลังกายแล้ว ยังได้ร่วมทำบุญกับผู้ด้อยโอกาสที่ยังต้องการความช่วยเหลืออีกเป็นจำนวนมาก ตนขอขอบคุณผู้เข้าร่วมงานและผู้สนับสนุนทุกท่านๆแทน ผู้ด้อยโอกาสด้วย
![](https://theagendathai.com/wp-content/uploads/2020/10/493F4E47-CE21-431E-A8B5-8D214BEF9D8D-1024x683.jpeg)
แสดงความเห็น
![](https://theagendathai.com/images/728.jpg)